Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

How much I love u

Go down 
Tác giảThông điệp
sunflower_haibang

How much I love u Empty
Bài gửiTiêu đề: How much I love u   How much I love u Icon_minitimeThu Oct 09, 2008 11:42 am

Nếu có ai hỏi bạn rằng: "cần bao nhiu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ?", nghĩa thật ra là ngừi đó đag rất nhớ bạn.

Nếu có ai hỏi bạn rằng: "cần bao nhiu cái nắm tay để xoá bỏ khoảng cách ?", nghĩa thật ra là ngừi đó đag rất mún nắm thật chặt tay bạn.

Nếu có ai hỏi bạn rằng: "cần bao nhiu cái hôn để đog đầy 1 tình yêu ?", nghĩa thật ra là ngừi đó đag ước ao đc bạn ôm gọn vào lòg, trao lên [nơi nào đó] 1 nụ hôn thật nhẹ nhàg, ấm áp.

Cần bao nhiu im lặng để bít ta là của nhau ?

Tớ mỉm cười, cần 1 khoảng lặng nhỏ wanh 11 câu hỏi ấy send wa, đủ để tớ thuộc về ấy. Ko bít ấy có chấp nhận ko, nhưg nghe tớ nói nè. Nếu đc 1 lần, tớ sẽ yêu ấy, yêu ấy thật nhiều. Dù chỉ đc yêu ấy trog vỏn vẹn có 11 câu hỏi thôi, nhưg vậy là đủ rồi, vậy đã là điều mà tớ ao ước rồi ...

Cần bao nhiu nắng để làm khô 1 dòng sông ?

Cần bao nhiu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc ?

Nắng chỉ có thể làm khô dòng sông khi nước trog sông ngừg chảy. Mưa chỉ có thể cuốn trôi cả 1 sa mạc nếu cát mặc cho nước cuốn đi. Mọi nỗ lực, hi vọng sẽ chấm dứt khi ta từ bỏ mọi cố gắng. Nhưg tớ ko thể từ bỏ hìh bóng ấy khỏi tâm trí đc, tớ ko thể ko nhớ ấy từng đêm, ko thể ko nghĩ về ấy trog ~ buổi tối cô đơn dưới hiên nhà, tớ ko thể ...

Chả có nắng nào có thể làm khô 1 dòng sông cả, vì sông kiên định, sông ko bao jờ ngừg chảy, dù cho có vật cản, nước cũng làm thành dòng cuốn trôi đi.

Chả có mưa nào có khả năng cuốn trôi 1 sa mạc cả, vì sa mạc khô cằn, sa mạc nắng nóng, mưa chỉ tưới mát cho ~ jì héo hon thui. Ấy tin vào mưa tình yêu ko? 1 trái tim cũng có thể làm 1 trái tim khác nóng lên. Ấy đến như thể sẽ làm trái tim đã băng já nhìu năm của tớ tan chảy, ấy thấy ko, ấy ko nhận ra thôi, chính trái tim của ấy đag sưởi ấm tớ rất nhìu đó, dù có lẽ ấy sẽ chẳng bao jờ nhận ra đâu.

Tớ ko mog đc là nắng để làm khô, ko mog đc là mưa để cuốn trôi, nhưg tớ bít tớ sẽ là bờ vai để lau khô ~ jọt nc' mắt của ấy. Tớ bít tớ có thể làm đc, tớ có thể là chút nắng đủ để làm khô dòg nc' mắt ấy. Mà ước jì đc chíh là ~ jọt nước mắt của ấy ha, sẽ đc khẽ chạm lên má ấy, đc đặt lên môi của ấy ... 1 nụ hôn ... ấm nồng ... lan toả ...

Cần bao nhiu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ?

Chả cần đêm nào đâu ấy àh, vì nỗi nhớ trog tớ dàh cho ấy là vĩnh cửu, là chẳng bao jờ bị xoá nhoà cả. Có thể ấy ko tin, ấy bảo ko thứ jì trên đời là tồn tại mãi mãi, tại ấy ko nhận ra thôi. Nỗi nhớ của tớ đặt gọn vào tim, mà thứ jì jữ mãi trong tim có bao jờ mất đâu, chả bao jờ cả

Vậy mà mỗi đêm, mỗi lúc, mỗi khi nằm trên jường ngủ, tâm trí tớ lại ngập tràn hìh bóng của ấy. Tớ đã thức trắng nhìu đêm, chỉ nghĩ về ấy thôi, ấy bít ko. Ấy đừng nói tại ấy mà tớ fải mất ~ jấc ngủ, ko đâu. Thàh thói wen rồi ấy à, fải nhớ ấy mới ngủ ngon đc, nếu giết đi nỗi nhớ, làm sao có ~ jấc mơ đẹp, có ~ chuyện thần tiên trong cơn mơ ấy ha?

Ko bít tự lúc nào, nỗi nhớ trog tớ khắc thật sâu tên của ấy, ấy vô tìh đi vào ~ jấc mơ của tớ, nhẹ nhàg, sâu lắg.

Ấy lại hỏi: Cần bao nhiu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu ?

Tớ mỉm cười, có hôn ấy bao jờ đâu mà bít.

Ấy hỏi: Cần bao nhiu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách ?

Tớ nói có nắm tay ấy bao jờ đâu mà bít.

Rồi Ấy hỏi: Cần bao nhiu cái ôm để thấy ta trưởng thàh ?

Tớ cũng mỉm cười, có bao jờ ôm ấy đâu mà bít.

Nhưg bây jờ, bàn tay tớ sẽ lấp đầy ~ khoảng trống jữa các ngón tay của ấy, tớ sẽ ôm ấy thật chặt, để ko cho ấy đi khỏi tớ nữa. Ấy sẽ nằm gọn trog vòng tay tớ, để trog ~ lúc giá lạnh, ấy vẫn cảm thấy ấm, hơi ấm sẽ lan truyền, sẽ sưởi ấm cả 2 con tim. Ngay cả trong ~ lúc nóng nực bực bội, vòg tay tớ vẫn sẽ làm ấy vui, vì nó như xoá tan hết mọi ưu fiền ấy vẫn thik mag lấy, và tớ sẽ khẽ hôn ấy, thật lâu ...

Hơi ác tí xíu, nhưg nếu đc gặp ấy, tớ sẽ trả lời: cần bao nhiu cái hôn, bao nhiu cái nắm tay, bao nhiu cái ôm ? để ấy thật gần bên tớ, để đong đầy tình yêu tớ dàh choi ấy, ấy nha !!!

Cần bao nhiu lời nói chân thật để em hĩu anh ? Ko cần đâu ấy àh, tớ chỉ cần nụ cười của ấy, tớ chỉ cần ấy dựa vào bờ vai của tớ mỗi lúc ấy cần 1 điểm tựa thôi. Tuy vai tớ ko êm ái như gối, như nệm, nhưg nó sẽ lun khiến ấy thanh thản, sẽ lun vững chắc khi ấy tựa vào, sẽ lun đỡ ấy mỗi khi ấy thấy váp ngã. Nếu ấy cần tớ, tớ sẽ lun có mặt bên cạnh ấy. Àh, mà nói thiệt nha, cũng cần lắm chứ, tớ cũng mún 1 lần đc nghe, chính ấy nói: "Tớ nhớ cậu" hay "Em yêu anh" chẳng hạn. Chỉ cần ấy nói thôi, thứ jì cũng đc, tớ lun lắng nghe mà. Jọng ấy ấm lắm, kì lạ vậy đó, nó như có 1 sức mạnh, khiến tớ mún đc nghe ấy nói mãi cơ. Vậy là để ấy hĩu tớ, ấy chỉ cần nói ấy đag bùn khi ấy cảm thấy bùn, ấy mún khóc khi ấy chuẩn bị khóc, và ấy cần tớ khi ấy mún có ai đó bên cạnh. Đơn jản vậy thôi há ấy

:yoyo39: yoyo40

Ấy lại hỏi: cần bao nhiu nước mắt để đc tha thứ ? Ấy ơi, có bao jờ ấy khóc vì 1 ai chưa? Ấy có bít 1 ngừi con trai đích thực, là ngừi con trai bít tha thứ cho ngừi con gái nói dối, và bít chấp nhận lời nói dối chân thật đó ko? (Cái này có 1 mìh tớ nói hà ^^). Ấy đã jấu tớ nhìu điều lắm, jờ tớ mới thấy, ấy ngốc thật. Dù ấy có chối, nhưg có bao jờ tớ tin đâu. Tớ cảm nhận đc điều mà ấy đag nói, có thể đối với ngừi khác họ ko wan tâm, nhưg tớ thik khác ngừi vậy đó, tớ bướng bỉnh cứng đầu vậy đó. Tớ bùn vì sao ấy lại jấu tớ, trong khi ấy có thể hĩu đc điều tớ nghĩ, nhưg ko sao, tớ vẫn nghe lời ấy mà, tớ ngoan há ^^. Àh, mà nói thiệt nha, cũng cần nước mắt lắm chứ, có nhớ là tớ từng bảo ấy tớ thik nhất là đc xem con gái khóc ko, lúc con gái khóc là lúc lovely nhứt, tớ cũng mún ấy khóc, để tớ có thể bóc tem bờ vai của tớ, có ai sử dụng nó bao jờ đâu ấy ơi! Tớ mún ấy là ngừi đầu tiên, đơn jản vậy thôi.

Ấy hỏi: cần bao nhiu nụ cười để làm vơi đi khắc khoải ? Tớ trả lời ko có nụ cười nào có thể làm vơi đi nỗi khắc khoải đâu. Bắt ấy cười hoài cho rụng răng àh, tớ hay bảo ấy Forever Smile ko có nghĩa là cười mãi mãi. Tớ cần 1 nụ cười bình yên, thanh thản thật sự, ko fải cười cho wa ngày, cuời cho vơi đi nỗi bùn. Tớ mún thấy ấy lun vui khi tớ ở bên ấy, đơn jản vậy thôi.

Cần bao nhiu im lặng để bít ta là của nhau ? 1 ít thôi,1 chút im lặng khỏi thế jới xô bồ, náo nhiệt; 1 chút im lặng khỏi cuộc sống lo toan, chồng chất; 1 chút im lặng wanh dòng ngừi ồn ã, xà wần; và 1 ít im lặng nơi chỉ có tớ và ấy, mọi thứ xug wah ko cần màng tới; 1 tí im lặng đủ để ấy lắng nghe đc ~ jì tớ mún nói, rằng Tớ nhớ Ấy, dù ko sao thốt đc thành lời.

Ấy àh, có ~ điều ấy ko nói, nhưg tớ vẫn lắng nghe đc.

Có ~ điều tớ ko dám thổ lộ, nhưg tớ tin ấy vẫn cảm nhận đc.

Và ấy hỏi: cần bao nhiu chờ đợi, chờ đợi để đổi lấy 1 lời yêu chân thành ? Con ngừi ta có thể ôm nỗi mog chờ suốt cả cuộc đời, họ chờ đợi vào điều họ hằng ao ước. Nhưg sao có đủ niềm tin vào điều mìh chờ ấy ha. Ngừi ta hay bảo con gái hay thik chờ đợi, nhưg lại sợ chờ 1 điều jì đó mà có bít nó có thuộc về mìh hay ko, sợ lại fải chờ thứ jì wá xa xôi, viễn tưởng. Nhưg tớ mỉm cười, ko cần chờ đâu ấy ơi, ấy ko cần fải chờ nữa, jờ tớ đã đủ can đảm rồi, đủ can đảm để nói với ấy, rằng: TỚ YÊU ẤY.

yêu ấy từ ngay cái nhìn đầu tiên, dù trog đêm khuôn mặt ấy thật mờ nhạt.

yêu ấy từ ngay ~ lúc ấy hay nhõng nhẽo, vòi vĩnh tớ.

yêu ấy từ ngay khi ấy bảo: nếu tớ wên ấy, ấy sẽ làm cho tớ nhớ ấy.

Và yêu ấy, ngay ~ lúc ấy là 1 fần của trái tim tớ, bé nhỏ, đơn sơ.

How much I love u
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» So in love (Ost Love In Harvard)
» Love Story !!! Những câu chuyện tình yêu !!!!
» Gitchi Gitchi Goo Means That I love U (Ferb & Fineals Cartoon)